Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อัพเดทบ้านสามห้องนอนสามสไตล์ โมเดิร์น วินเทจ และห้องรับแขกด้านล่างไกล้เสร็จแล้วจ้า  

จากสวนระแนงของแม่ ตามไปดูที่ Blog ได้ค่ะ

กว่าจะได้อัพเดท ยุ่งมากมาย ย้ายพระเข้าบ้านวันที่ 9/9/09 เรียบร้อยแล้ว แต่บ้านยังไม่เรียบร้อยดี ภายในน่าจะเสร็จไปประมาณ 80% แล้ว เหลืองานภายนอกอีกนิดหน่อยนอกจากสวนค่ะ เลยเอารูปมาฝากกัน แต่อาจจะรกๆยังไม่ค่อยเรียบร้อยเดี่ยวจะมาอัพเดทอีกทีตอนเสร็จภายในบ้านเสร็จเกือบ 100% นะคะ

คอนเซ็ปท์รวมๆในบ้านก็เลือกๆกันเอง ตามสไตล์ผู้อยู่ ห้องนอนแต่ละห้องก็เลยจะแตกต่างกันไปค่ะ ส่วนด้านล่างบ้านขอโทนกลางๆไว้ก่อน เพราะที่บ้านชอบคนละแนวเดี๋ยวจะตีกันซะก่อนค่ะโดยให้บริษัทที่ตกแต่งภายในช่วยคุม theme ให้อีกทีค่ะ

ผ้าม่านจริงๆ วันที่อัพบล็อคนี้เสร็จหมดทุกห้องแล้วแต่บางรูปยังไม่มีม่านเพราะถ่ายไว้หลายวันแล้วเดี๋ยวรอลงครบๆอีกทีค่า

ดูรูปกันเลยค่า

เริ่มกันที่ห้องนอนใหญ่ เน้นสีเข้มๆ แนวโมเดิร์นๆ

เตียงนอน+ตู้วางทีวีปลายเตียง ได้มาจากงาน made in thailand ที่เมืองทองฯค่ะ จากร้าน about home ปกติไปเดินหลายงานไม่ค่อยเจอมาเจองานนี้พอดีเห็นแล้วชอบก็เลยจองเลยค่ะ โคมไฟที่ร้านแถมให้ค่ะ (ยืนขอเค้าตั้งนาน)

แก้ไขเมื่อ 13 ก.ย. 52 14:41:15

จากคุณ : annkaijeaw
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 52 14:40:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com