Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กู้ร่วมผ่อนไปนิดเดียว พรุ่งนี้จะโอนแยกชื่อเขาบอกเราต้องจ่ายครึ่งนึงเลย  

รบกวนหน่อยครับ
พอดีพรุ่งนี้จะไปโอนบ้าน และแยกชื่อ
คือว่าผมกู้ร่วมไว้ เงินต้นหกล้านกว่า ผ่อนไปเหลือห้าล้าน
พรุ่งนี้จะแยกชื่อเขาออก เหลือผมกู้ต่อคนเดียว
ถามไปเขาบอกว่าผมต้องจ่ายภาษีราคาประเมินที่ดิน2.5%
และ ภาษีส่วนที่ขาย2%
ที่นี่ถ้าจ่าย อย่างงี้ผมก็ตายเลย
เพราะเท่ากับว่า บ้านซื้อมาก็กู้ เท่ากับเราต่างก็ได้เงินไปครึ่งนึง
ช่วยกันผ่อนไปนิดเดียว
พอจะเอาชื่อออก ก็ต้องจ่ายให้คุณคิดจากกรรมสิทธิ์คุณครึ่งนึงของราคาบ้าน
ทำไมเขาไม่คิดครึ่งหนึ่งจากส่วนที่ผ่อนไปทั้งหมด หรือ ส่วนต้นหักคงเหลือหล่ะคับ มันถึงจะยุติธรรม ใช่ไหมครับ

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมว่าผมต้องเสียค่าใช้จ่ายต่างๆอะไรบ้างครับ
ในวันโอนพรุ่งนี้
ร้อนใจมากครับ รบกวนด้วยนะครับ

จากคุณ : m
เขียนเมื่อ : 14 ก.ย. 52 18:29:35 A:110.164.15.220 X: TicketID:216010

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com