Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โจรขโมยบ้าน ขโมยรถแม้แต่มีเหล้กดัด ติดตาม ฌม4285 ด้วยครับ  

เช้านี้ได้ฟัง จส.100 ได้มีแจ้งจาก ผู้ ญ คนนึงว่า โจรบุกเข้าไปขโมยของภายในบ้าน กวาดทรัพย์สินไปได้ และที่สำคัญคือ ได้เอากุญแจรถพร้อมกับรถที่จอดไว้หน้าบ้านเอาไปด้วย โดยโจรได้ใช้ไขควงงัดแงะเหล็ดที่ติดอยู่ แล้วเข้าไปภายในบ้านได้ ช่วงเวลาประมาณ ตี 1-ตี 4 เพราะเจ้าของบ้านนอนตอนเที่ยงคืน แล้วตื่น ตอนตี 4
เข้ามาโพส เพื่อช่วยเจ้าของบ้านอีกทางหนึ่งครับ เพราะทะเบียของเธอคล้ายๆทะเบียนรถผมเลย ฟังแล้วยังตกใจ

ใครพบเบาะแส Toyota vios ฌม 4285 สีเทาเขียว มีตำหนิตรงกระจกมองข้างด้านซ้าย แตกเล็กน้อยอยู่ แล้วก็มีสติ๊กเกอร์ของโชว์รูปรถ ที่เป็นตัวแทนจำหน่าวแปะไว้ที่ด้านท้าย แต่ตอนที่ฟังเธอบอกจำไม่ได้ว่า โชว์รูมอะไร เพราะยังตื่นตกใจอยู่นะครับ

วันนี้ใครเห็น Toyota vios ที่ไม่ติดทะเบียนหลัง ลักษณะคล้ายนี้ สัญณิฐานก่อนได้เลยนะครับ ว่ารถขโมยมา

เพิ่มเติม แก้ไขนะครับ เหตุเกิด ที่ อ.สามโคก จังหวัดปทุมธานี
เขต พท รับผิดชอบของ สภอ สามโคก ครับผม
ร่วมด้วยช่วยกันครับ

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ย. 52 09:38:20

จากคุณ : aromatichydrocarbon
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 52 07:44:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com