Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การคำนวนผ้าม่าน  

วันนี้ไปให้ร้านม่านตีราคามาสองร้านค่ะ ราคาสูงมากจนหน้าตกใจ ทั้งสองร้านบอกว่าใช้สูตรคำนวนคล้ายๆกันคือ ความกว้าง X 2 แล้ว คูณด้วยความยาว แล้ว คุณด้วย 0.5 อีกที ออกมาต่างจากที่ตัวเองคำนวนไปเท่าตัว <br>
<br>มีใครพอทราบมั้ยคะว่าสูตรที่ถูกต้อง ควรจะใช้สูตรไหน (ม่านจีบค่ะ) คิดว่าถ้าร้านม่าน ตีราคามาซะสูงลิ่วขนาดนี้ กะว่าจะลองไปหาซื้อผ้าที่พาหุรัดดูจะดีกว่า ปัญหาก็คิอ ไม่มีเวลามากนักน่ะค่ะ กลัวว่าถ้าต้องซื้อผ้ามา แล้วไปให้ช่าวเย็บ แล้วต้องหาช่างติดตั้งจะเสร็จไม่ทัน ใครพอมีคำแนะนำดีๆมั่งมั้ยคะ ว่าต้องควรทำยังไงดี ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : Tikimoku
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 52 23:00:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com