Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีวิธีอะไรไล่ตุ๊กแกได้บ้างครับ  

ที่บ้านไม่รู้เป็นอะไร  ตุ๊กแกชอบมาอาศัยกันจัง  มาอยู่ปีแรก ก็มาเลย
1ตัวตรงโรงรถ หน้าบ้าน  ก็พยายามไล่มันนะ  มันก็วิ่งปรูด ไปอยู่ชายคา
ของบ้านข้างๆ(บ้านเป็นทาวเฮาท์ ) แต่พอผมไม่อยู่มันก็วิ่งลงมาที่โรงรถ
ผมเหมือนเดิม  พอผมกลับมา เปิดประตูรั้ว มันก็รู้ตัว วิ่งขึ้นไปที่เดิม

พออยู่มาอีกสองปี คราวนี้มาอยู่หลังบ้านอีกตัว  ทีแรกนึกว่าตัวเดียวกัน  
สงสัยมันคงอยากเปลี่ยนบรรยากาศมาอยู่หลังบ้านมั้ง  ดูไปดูมา มันคนละตัวนี่หว่า  

แต่เหมือนเดิม  ผมก็ไล่มัน มันก็วิ่งไป อยู่ชายคาของ หลังบ้านข้างๆ  เหมือนตัีว
ข้างหน้าบ้านเลย  (แหะๆ พี่ข้างบ้านผมไม่ได้เจตนานะ)

ยังๆ ไม่พอ เมื่อสอง-สามวันก่อน  น้องผมเข้าห้องน้ำข้างบน  มีอีกหนึ่งตัว
คราวนี้ัตัวเล็ก  ไปแปะอยู่ตรงกระจก ข้างนอก อี้หดตดหายกันเลย

เอ่อ  มีใครเป็นเหมือนผมมั่งครับ  ตอนนี้เซ็งเป็ดเซ็งห่านจริงๆ  ไม่รู้จะจัดการมันยังไง
นี่มันจะมายึดบ้านผมรึเปล่านี่

มีใครมีวิธีการไล่มัน  หรือเปล่าครับ

จากคุณ : Chat5
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 52 17:05:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com