Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยค่ะ โดนโครงการส่งจดหมายเร่งโอนบ้าน ไม่งั้นจะยกเลิกสัญญา  

ช่วยด้วยค่ะ เราไปจองบ้าน แล้วก็ทำสัญญาไว้ จ่ายเงินไปแล้วส่วนหนึ่ง
ไปตรวจบ้านมาแล้ว 10 รอบค่ะ บ้านยังไม่เรียบร้อย ยังเหลือจุดเล็กจุดน้อย
โครงการเคยส่งจดหมายมาเร่งโอนแล้วรอบนึงตอนนั้นเหลือจุดที่ต้องแก้ไขเยอะ เราเลยส่งจดหมายลงทะเบียนกลับไป แต่คราวนี้ผ่านมาแล้วเกือบ 4 เดือน จุดที่แก้ไขก็เหลือน้อยลงประมาณ 3-4 ที่ แล้วคราวนี้โครงการก็ส่งจดหมายมาอีก คราวนี้ใช้คำพูดแรงกว่าเดิมว่าถ้าไม่โอนในวันที่กำหนดจะยกเลิกสัญญาเลยค่ะ แล้วเราจะทำยังไงดีคะ ส่งจดหมายไปเหมือนเดิมได้ไหม แล้วจะโดนเค๊ายกเลิกสัญญา และยึดเงินจองกับทำสัญญาไว้ไหมคะ บ้านยังไม่เรียบร้อย ถึงจะเป็นจุดน้อย ๆ แต่ก็เราก็ยังไม่อยากโอนอยู่ดี แล้วเขาจะเอาข้ออ้างนี้มาเป็นเหตุให้ยกเลิกสัญญาได้ไหมคะ ช่วยด้วยค่ะ ตอนนี้เครียดมากเลย

ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบพระคุณทุกท่านมาก ๆ ที่เข้ามาอ่าน T-T

จากคุณ : Chsat
เขียนเมื่อ : 19 ก.ย. 52 09:38:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com