Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้ำแอร์หยดเกิดจากอะไร พอจะแก้เองได้มั้ยครับ  

ใช้มาหลายปีแล้วตัวนี้ ไม่เคยมีปัญหาเรื่องน้ำหยด พอซักเดือนที่แล้ว มันเริ่มหยดแต่ไม่มากนะครับ จนเมือ2-3 อาทิตย์ก่อน พอเปิดแอร์ไปซัก10 นาที หยดติ๋งๆ เลย

เป็นแอร์ติดผนังน่ะครับ สังเกตดูน้ำมันจะมาเกาะตรงครีบบานสวิงก่อน แล้วค่อยหยดลงมา ไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะอะไร จะแก้เองได้มั้ย

โทรตามช่างแล้วไม่ว่างซักที แถวบ้านมีสองร้าน อีกร้านนึงน่ากลัวมาก เคยมาล้างแอร์ ตอนโทรไปก็บอกเดี๋ยวส่งช่างไปเลยครับ แต่วันมาล้าง ส่งเด็กมาคนเดียว แถมดูท่าทางยังกะเด็กแว๊น แล้วไม่รู้มันล้างไง ทำกระถางต้นไม้แม่ผมแตก พอเจอเจ้าปัจจุบันนี่ดีหน่อย แต่ตอนนี้ลดพนักงาน คนไม่พอ กว่าจะถึงคิวผมอีกยาวเลยอ่ะ

อยากรู้ว่าอาการแบบนี้มันพอจะทำเองได้มั้ยครับ -*-

จากคุณ : -_- '
เขียนเมื่อ : 19 ก.ย. 52 10:56:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com