Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เขาว่าจะมาเปลี่ยนเลขที่บ้านให้ผม... ไม่เอา ไม่อยากได้  

สวัสดีครับทุกๆท่าน เพิ่งมาตั้งกระทู้ในห้องนี้ครั้งแรกเลยครับผม

เนื่องด้วยเมื่อวันก่อน มีจดหมายจากสนง.เขตแจ้งว่าจะเปลี่ยนบ้านเลขที่ ก็งงๆว่ามันอะไร ว่างมากเหรอ มานั่งเปลี่ยนบ้านเลขที่ชาวบ้านเนี่ย แล้วจดหมายมันจะส่งมาถูกรึเปล่า ต้องไปไล่แจ้งเลขที่บ้านใหม่หมดเลยหรอ? แล้วถ้าผมถูกรางวัลได้รถมาแล้วส่งไปที่บ้านเลขที่เดิม แล้วผมอดรางวลั คุณรับผิดชอบไหม ฯลฯ แต่ก็โอเค เดี๋ยวจะรีบไปขอเลขแล้วกัน เผื่อได้เลขเดิม...

มาวันนี้ มีจดหมายแจ้งว่า บ้านเลขที่ใหม่ของผมคือ 272/1 แม่เจ้า จะเอาไปทับบ้านอื่นเค้าทำม๊ายยยยยยยยย เดิมบ้านเลขที่ผม 88 อยู่ดีๆ มาเปลี่ยนเป็น 272/1 โอววว ตายละ ใช้สมองคิดนิดนึงสิคุณ บ้านผมมีสองหลัง หลังนึง 88 หลังนึง 87 แล้วเปลี่ยนใหม่เอา 88 เป็น 272/1 แล้ว 87เป็น 272/2 คิดได้ยังง๊ายยยย อย่างน้อยๆเปลี่ยนเป็น 272 กับ 272/1 ก็ยังโอเคนะ เอาไปทับบ้านอื่นเค้าซะทั้งสองหลังเลย ก็ให้แม่บ้านไปคุยที่สนง.เขต เพื่อจะขอเปลี่ยนเลขที่บ้าน เค้าบอกว่าให้เจ้าของบ้านมาติดต่อเองจะสะดวกกว่า

แบบนี้หมายถึงว่าให้เราไปยัดตังได้หรือเปล่าครับ? ไม่งั้นทำอย่างไรจะขอเปลี่ยนได้บ้างล่ะครับเนี่ย? ไม่ได้ 88เหมือนเดิมไม่เป็นไร ขออะไรที่มันไม่ต้องไปทับบ้านอื่นน่ะครับ รับไม่ได้กับการจัดเลขที่ใหม่ รับไม่ได้กับระบบแบบนี้ เฮงซวยมาก ว่างมากหรือครับคุณ = ='

ปล.บ้านผมอยู่เขตราษฎร์บูรณะ ท่านใดโดนบ้างครับ?

ขอบพระคุณรุณช่องครับ

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ย. 52 11:58:10

จากคุณ : ดอกไม้ไฟสีน้ำเงิน
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 52 11:46:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com