Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เช็ควาวล์สปริงขนาดใหญ่กว่าท่อ 1 ไซด์ คือ....  

สวัสดีครับ จะติดตั้ง ปั๊มน้ำตามแบบฉบับ ของพี่ ต้นโพธิ์ต้นไทร ที่พี่เขาบอกว่า เช็ควาวล์สปริงควรมีขาดใหญ่กว่าท่อ 1 ไซด์ ถ้าท่อ ขนาด 1" และขนาด 3/4" จะต้องใช้เช็ควาวล์สปริงขนาดเท่าไรครับ เพราะโครงการแถมปั๊มกับถัง พร้อมการต่อแบบระบบเดียว(ไม่มีบายพาส)  ก็เลยจะให้ช่างต่อตามแบบที่พี่เขาแนะนำครับ แต่เขาค่อนข้างงงว่าแบบที่พี่เขาแนะนำมันดีกว่ามากขนาดที่เรายอมจะเสียตังค์ซื้อของเพิ่มเลยรึ อิอิ

จากคุณ : ข้างหน้าทางเอก
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 52 12:55:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com