Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นาฬิกาดิจิตอลเดินไม่ตรง เป็นไปได้......  

ใช้อยู่ 2 เครื่องครับแบบตั้งโต๊ะเสียบปลั๊ก ที่มีวิทยุFMในตัวและตั้งปลุกได้

ตัวเลขสีแดงสามารถมองเห็นเวลากลางคืนโดยไม่แสบตาตอนนอน

ใช้มา 3 ปีไม่มีทรยศกับยี่ห้อโซนี่

และใช้มาอีก 1 ปีไม่มีทรยศกับยี่ห้อของ Tesco Lotus ราคาแค่ 300

ทีนี้เมื่อเสียบปลั๊ก ไฟก็มีดับมั่งสิครับ ต้องตั้งเวลาใหม่เรื่อยๆ

เลยไปแก้ไขโดยใส่ถ่านเพราะมีช่องให้ใส่ เอ๊ะแปลกใจใส่ถ่านแล้วไม่ติด

ไปอ่านคู่มือก็เก็ทเลย อ๋อถ่านแบ็คอัพ เวลาไฟดับจะได้ไม่ต้องตั้งเวลาใหม่

คือหน้าจอดับแต่เมื่อไฟมา ไม่ต้องตั้งเวลาใหม่ก็เหมือนถ่านเมนบอร์ดอะไรแบบนั้นแหละครับ

แต่เมื่อใส่ถ่านแล้ว เกิดอาการเกเรทั้ง 2 เครื่องเลย เดินเร็วกว่าปกติวันละ1-2นาที

จนครบเดือนก็เลยไปหลายนาที

ต้องเลิกใช้เลยครับ สมมุติฐานของผมไม่แน่ใจว่าถูกไหมว่าเป็นเพราะถ่านที่ใส่จึงทำให้เครื่องรวน

จึงมาบอกเล่าครับ ว่าสำหรับคนที่ใช้ระวังตรงจุดนี้ด้วย(ซึ่งไม่รู้ว่าใช่ไหม)

แต่ตอนนี้กำลังแกะมาซ่อมครับ ลองมั่วดูถ้าได้ผลอย่างไรจะมาแจ้งครับ

จากคุณ : kunmum
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 52 22:37:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com