Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามการเชื่อมเสาหน่อยครับ แบบนี้โอเคผ่านมั้ย (มีรูปให้ดูครับ)  

เนื่องจากต้องมีเหตุ ทำให้แก้หน้างาน จึงอยากขอปรึกษาหน่อยนะครับ
เสาเหล็ก ที่ถูกตัดออกจากตัวคาน (ที่เส้นสีฟ้า) เนื่องจากช่างเทปูนที่ไม่ผสมหินกรอกลงในเสา ทำให้ต้องตัดเหล็กออกมาแนวนั้น แ้ล้วเคาะปูน (ยังไม่แห้ง)เทออกมา

ครั้นเมื่อจะเอามาเชื่อมเข้าไปใหม่( เพื่อเทปูนคอนกรีตเข้าไปในเสาใหม่) ผรม ได้เอาแผ่นเพลท
มารองไว้ก่อนแล้วเชื่อมยึดแผ่นเพลทกับคาน แล้วเชื่อมเสากับแผ่นเพลทซึ่งจะเชื่อมได้ 3 ข้าง อีกข้างหนึงเชื่อมยึดกับหัวเสาท่อนล่างที่ยังอยู่ (ซึ่งเทปูนเอาไวแล้วที่้หัวเสาข้างล่างที่เหลืออยู่ก่อน)

พอจะเข้าใจ เห็นภาพมั้ยครับ
จะถามว่า ถ้าเชื่อมแบบนี้ โอเค 100 % มั้ยครับ

(ถ้าไม่เห็นภาพ เดี่ยวค่ำ ๆ จะเข้ามาโพสรูปให้ครับ) ขอบคุณครับ

จากคุณ : ติงนองนอย
เขียนเมื่อ : 21 ก.ย. 52 14:22:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com