Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนผู้เชี่ยวชาญเรื่องการกำจัดแมงมุมค่ะ เกี่ยวกับวิธีการกำจัดแมงมุมยักษ์หน่อยค่ะ  

เราพักอาศัยอยู่ในหอพักค่ะ  แต่ห้องที่อยู่โลเกชั่นไม่ดีเลย
อยู่ชั้นหนึ่ง  สัตว์โลกน่ารู้มากๆ มีสัตว์แทบทุกชนิดในห้องเรา
เข้ามาตามท่อน้ำ ซอกประตู  แมลงแปลกๆที่ไม่เคยเห็นก็ยังเคย
ฮวงจุ้ยก็น่ำแย่  อยุ่ตรงข้าวกับบันไดพอดีเป๊ะ  เยื้องๆกันก็เป็นห้องเก็บขยะ -_-"

คือ ปกติบ้านกับแมงมุมมันก็เป็นของคู่กัน  เราก็เข้าใจนะคะนะคะ
เจอแมงมุมที่ตัวเล็กๆวิ่งไวๆ เรายังเฉยๆ

แต่เมื่อวานเราพบแมงมุมตัวหนึ่ง  ตัวใหญ่มาก เป็นแมงมุมยักษ์ สีน้ำตาลอ่อนๆ
ไม่ใช่พวกแมงมุมชักใยขาบางๆนะคะ
คาดว่าเส้นผ่านศูนย์กลางน่าจะประมาณเกือบๆสองนิ้ว  (ดูจากขานะคะ ไม่ใช่ลำตัว)
เรากลัวมากๆเลย  เราคิดว่าเราคงอยู่ร่วมกับมันไม่ได้ เพราะใหญ่เกินไป
ห้องเราก็แค่ยี่สิบตารางเมตรเอง

เพื่อนๆมีวิธีการกำจัดมันมั้ยคะ  เราลองเอายาฆ่าแมลงฉีด  มันก็ไม่ตาย เราเนี่ยสิจะตายเอา

เอาหนังสือเขวี้ยงใส่มัน  ก็ไม่โดน  หนังสือยับเยิน เล่มละเป็นพันๆ

อ่อ  เมื่อกี้เก็บๆของ เจอแมงมุมตัวจิ๊ดจิ๋วอีกค่ะ ต้องเป็นลูกน้อยของมันแน่เลยอ่ะ   ตัวเล็กมาก มันกระโดดได้ด้วยถ้าเราถาไม่ฝาด  เราแทบไม่กล้าล้มตัวลงนอนเลยอ่ะ
ลมพัด หรือมีอะไรมาสะกิดนิดหน่อย เรางี้สะดุ้งทุกทีเลย
เลยไปแจ้งแม่บ้านให้มาทำความสะอาด  แต่คิวไม่ว่าง  ได้วันพฤหัส
เรากลัวว่ากว่าจะถึงวันนั้น เราจะแย่เอาเสียก่อน

โอ้ย ไม่ไหวแล้วค่ะ  ทำไงดีคะ  มันกลัวอะไรคะ  แพ้ยาฆ่าแมลงไรป่าว
เอากาวดักหนูมาดักดีมั้ยคะ  

แล้วมันจะเป็นแมงมุมมีพิษมั้ยคะ  มันจะมีนิสัยยังไงคะ  

ปล.อิน้องมดบ้า เดี๋ยวนี้ก็เต็มเลย  รำคาญนิดหน่อย

จากคุณ : moDa aNt
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 52 09:56:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com