Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามหน่อยครับ การต่อท่อน้ำเข้า ปั้ม และ ถังเก็บน้ำ (มีรูป)  

มีเรื่องมารบกวนท่านทั้งหลายหน่อยครับ
 1.ช่างที่บ้านผม เขาต่อท่อน้ำให้แล้ว แต่วิธีการต่อของเขา ผมดูแล้วมันยุ่งยาก หรือเปล่าอ่ะครับ( แบบว่างง)

2.จากรูป ท่านว่าตัวไหนไม่สมควร หรือต่อไม่ถูกต้องหรือเปล่าอ่ะครับ

3.ผมใช้ กรุนฟอส รุ่น 450 วัตต์ ผมเห็นคู่มือบอกว่า ให้ตั้งที่เกจ์ ไว้ที่ 35 ถูกหรือเปล่าอ่ะครับ แต่ของผมอย่างนี้ อยูที่ 41-42 ใช่หรือเปล่าอ่ะครับ ต้องทำอย่างไรอ่ะครับ

4.หลังจากที่ผมทดลองเอง ผมปรากฏว่า น้ำที่ชั้น 1 แรง ชั้น2 ตรงบริเวณ อ่างล้างหน้า ไม่แรง  แต่บริเวณ ฝักบัวแรง น่าจะเป็นเพราะสาเหตุใดครับ  ชั้น 3 น้ำแรงครับ

จากคุณ : bellcanon
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 52 01:30:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com