Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** ถามเรื่องขนาดผ้าปูที่นอนกับความหนาของที่นอน (โครงการผ้าปูเก่าแลกใหม่-ได้ทำบุญด้วยค่ะ) ***  

*** ถามเรื่องขนาดผ้าปูที่นอนกับความหนาของที่นอน (โครงการผ้าปูเก่าแลกใหม่-ได้ทำบุญด้วยค่ะ) ***

เราเห็นโครงการผ้าปูที่นอนเก่าแลกใหม่ ของยี่ห้อหนึ่งน่าสนใจดี (T.T.) แล้วอีกอย่างคือได้ทำบุญด้วย แต่ที่เวบเค้าบอกขนาดไว้ว่าสำหรับที่นอนหนา 8 นิ้ว แต่คนขายบอกว่า 10 นิ้วใช้ได้ค่ะ เราไม่ค่อยแน่ใจ ขอรบกวนถามคนที่เคยใช้ยี่ห้อนี้หน่อยค่ะ

เรื่องของเรื่องคือเตียงเราหนา 10" ขนาด 5 ฟุต อยากทราบว่า ถ้าใช้ผ้าปูขนาด 5 ฟุต จะใช้ได้ไหมคะ

หรือถ้าไม่พอดี แล้วเราใช้ขนาด 6 ฟุต จะใช้แทนได้ไหมคะ (กะใช้ทดแทนความหนาของที่นอนที่เกินมาน่ะค่ะ)

รบกวนท่านที่เคยใช้ที่นอนยี่ห้อนี้ และมีขนาดเตียงเท่าๆกับเรา แนะนำด้วยค่ะ ว่าใช้ได้หรือเปล่า กลัวซื้อมาผิดขนาดแล้วใช้ไม่ได้น่ะค่ะ

ปล. ถ้าใครสนใจโครงการนี้ ก็ลองเข้าไปดูรายละเอียดที่เวบของยี่ห้อนี้ดูนะคะ จะได้ร่วมทำบุญด้วยกันเพราะเค้าเอาไปบริจาคน่ะค่ะ (ไม่กล้าเอาเวบมา post น่ะคะ ไม่รู้ว่าผิดกฏหรือเปล่า ถ้าใครสนใจก็หลังไมค์มาถามได้ค่ะ)

จากคุณ : ลูกเต่าน้อย
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 52 22:00:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com