Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยค่ะ ส้วมระเบิด  

บ้านเราเป็นตึกพาณิชย์  2 ชั้นครึ่ง   คือมีชั้นลอย  
มีห้องส้วม   2  ห้องคือ  ชั้นบนสุดและชั้นล่าง   ปัญหามันมีอยู่ว่าเวลาเรานั่งชักโครกไม่ว่าจะอยู่ชั้นบนหรือล่าง    ถ้าเกิดว่ามีคนเข้าพร้อมกันทั้ง 2 ห้อง

คนใดคนหนึ่งกดชักโครก  แล้วน้ำในชักโครกจะระเบิดขึ้นมา    คิดดูสิคะสยองแค่ไหน    แล้วบ้านเราเปิดร้านเน็ตมีคนเข้าชั้นล่างตลอด    และที่สุดๆคือตอนเช้าพ่อสามีชอบตื่นพร้อมกับเรา

พ่อเข้าข้างล่าง  เราเข้าข้างบน   แล้วก็ก็นั่งแปปเดียวก็กดชักโครก   ปุด ๆ ๆ ๆ    น้ำในชักโครกก็กระเฉาะกระเด็นขึ้นมา    แหยงจริงๆเลยค่ะ

เคยถามคนดูดส้วมเค้าก็ว่าส้วมเต็ม   เราก็ให้เค้ามาดูดออก   อาการนี้มันก็ไม่หายไป    ไปดูด้านหลังมันก็มีท่อระบายออกมานะคะ

แบบนี้มันเป็นอะไรคะ   แก้ไขอย่างไร

ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : อาเดียร์
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 52 12:49:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com