Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บ้านไม้สภาพโทรมที่ระยอง งบน้อยเลยได้บ้านปูนไม่มีคาน และกำลังจะเป็นบ้านมาตรฐาน เร็วๆนี้ครับ  

อาศัยอยู่บ้านหลังนี้มาได้ประมาณเกือบสิบปีครับ คือครอบครัวพ่อผมจนสุดๆครับ

เพื่อนๆและญาติพี่น้องพ่อ เลยช่วยกันคนละไม้ละมือปลูกบ้านไม้ยกสูงเล็กๆให้ ขนาดห้องนอนเดียว (กะต๊อบหรือขนำ ประมาณนั้น)

แต่ครอบครัวเราสามคนพ่อลูกก็ได้อาศัยกันอย่างมีความสุขเรื่อยมา จนพ่อมาเสียชีวิตลงเมื่อผมเรียนอยู่ ปวช.2

จากนั้นก็อยู่กันเองสองคนพี่น้องมาเรื่อยๆจนตัวผมเองจบ ปวส. แล้วทำงานมาได้ประมาณ 1ปี มีเงินเก็บนิดหน่อย ประกอบกับสภาพบ้านไม้หลังนี้ทรุดโทรมไปเรื่อยตามกาลเวลา ฝนตกรั่วใส่หน้าตอนนอนเลยครับ เสาบ้านเหลือสามต้น บ้านไม้ทางขึ้นเป็นรูทะลุขาดการซ่อมแซม ไม่ต้องพูดถึงปะตูหน้าต่างครับล็อคไม่ได้เลย จึงถูกท่านโจรเข้ามาย่องเบาอยู่เรื่อยๆ (เศร้าครับ)

จากคุณ : Stream down
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 52 20:00:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com