Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปซื้อของโลตัส เมื่อใช้บัตรเครดิต สังเกตสลิปไหมครับ ว่า...  

ตอนไปซื้อของโลตัส เมื่อใช้บัตรเครดิต สังเกตสลิปไหมครับว่า สลิปมันแสดง รหัสประจำ ของบัตรเครดิต ครบทุกตัวเลย เป็นอันตรายอย่างยิ่งกับผู้ใช้บัตรเครดิต (ผมใช้ สาขา รามอินทรา อาจณรงค์) สาขาอื่นเป็นหรือเปล่าไม่รู้
แต่ขณะเดียวกัน ถ้าเอาไปใช้ คาร์ฟรู บิกซี สลิปที่ออกมาจะ แสดงแค่เลขบางหลักเท่านั้น และจะปกปิดเลขตัวอื่นด้วย **** แทน เช่น *******4198 เป็นต้น

เลขที่แสดงที่สลิป อันตรายอย่างมาก ไม่มีที่ไหนเขาทำกัน ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมที่นี่ ถึงไม่ปกปิดข้อมูลที่ออกมาจากสลิปเลย โดยถ้าใช้เลขทุกตัวหน้าบัตร ประกอบด้วยรหัสหลังบัตร และวันหมดอายุบัตร ก็สามารถใช้ทำธุรกรรมการเงิน บนเครือข่ายอินเตอร์เน็ทได้แล้ว

เพิ่มข้อมูลที่ถามมานะครับ สลิปที่เกิดเหตุนี้ คือ สลิปของโลตัส เอกมัน รามอินทรา ใช้เครื่องรูดของธนาคารดอกบัวอะครับ
ระวังกันด้วยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 26 ก.ย. 52 22:14:15

จากคุณ : aromatichydrocarbon
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 52 21:05:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com