Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กู้เงินซื้อบ้าน 4 ถึง 5 ล้าน กับรายได้เท่านี้ จะหนักไปไหมครับ?  

วางแผนจะกู้เงินซื้อบ้านครับ เป็นการกู้ร่วมสองคน เพื่อแต่งงานและแยกครอบครัว
รายได้รวมกันประมาณ 95000 บาท อายุ 27 ปีทั้งคู่ครับ

เราดูบ้านไว้ราคาประมาณ 6-7 ล้านบาท แต่ผมตั้งใจจะวางเงินก้อนเลย 2 ล้าน
ก็จะเหลือยอดกู้ประมาณ 4-5 ล้านน่ะครับ

อยากขอคำแนะนำทุกๆท่าน
โดยเฉพาะท่านที่มีประสบการณ์ตรงในการกู้ซื้อบ้านเพื่อสร้างครอบครัวนะครับ
ว่าสำหรับครอบครัวแต่งงานใหม่ รายได้เท่านี้ กับ ภาระหนี้บ้านเท่านี้ จะหนักไปไหมครับ?
คือผมคำนึงถึงว่าคงมีภาระการเงินอื่นๆ ที่ผมยังมองไม่เห็นอยู่อีกมากน่ะครับ
เลยกังวลว่าหนี้บ้านที่เป็นภาระมากไป จะทำลายความสุขด้านอื่นไปทั้งหมดครับ

ขอขอบคุณทุกท่านด้วยความจริงใจครับ :)

จากคุณ : นายกระติกขี้บ่น
เขียนเมื่อ : 28 ก.ย. 52 13:45:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com