Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แก้ไขวงกบประตู(ไม้)ที่หดตัว ยังไงดีครับ  

เป็นประตูออกไปที่ระเบียงห้องนอน กรอบไม้มันหด(เดาว่าแบบนั้น)
จนทำให้มีช่องว่างระหว่างกรอบ และประตู
ก็เลยทั้งเสียงทั้งกลิ่น เข้ามาเยี่ยมอยู่เรื่อยๆ

เท่าที่ดู เหมือนตัวบานประตูจะไม่ได้มีปัญหาอะไรนัก
แต่กรอบไม้น่าจะมีทั้งหด และประกอบไม่ขนาน
ถ้า....แค่ตัดไม้เป็นแผ่นบางๆ ให้พอดี(ซึ่งน่าจะยากเพราะเป็นช่องว่างที่ไม่ขนาน)กับช่อง
แล้วเสริมเข้าไปพอไหวมั้ยครับ หรือควรแก้ไขเบื้องต้นด้วยวิธีไหนดี

ขอละวิธีเปลี่ยนวงกบไว้ก่อนนะครับ wink
ซึ่งวิธีเปลี่ยนก็คงเป็นวิธีที่ต้องใช้ หากแก้ไขด้วยวิธีอื่นไม่ได้แล้ว

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 52 01:43:56

จากคุณ : คนนั้น
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 52 19:23:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com