Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"ปิดสะพานข้ามแยกพระราม 4" ใครทราบบ้างครับว่าคือสะพานไหน ?  

คือ ไม่รู้จะไปถามที่ไหนแล้วครับ
ในประกาศกทม. รวมทั้งผ้าใบที่ปิดอยู่แถวๆ บ่อนไก่บอกว่า "ปิดสะพานข้ามแยกพระราม 4" แล้วมันคือ สะพานไหนครับ บางคนบอกว่า "สะพานไทยญี่ปุ่น" บางคนบอก "สะพานไทยเบลเยี่ยม" เถียงกันไปเถียงกันมา เพราะ ไม่มีใครทราบเลยครับ ว่า "สะพานข้ามแยกพระราม 4" หมายถึงสะพานใด
((กทม.จะทราบหรือเปล่าครับว่า แถวนี้เค้าเรียก ไทยญี่ปุ่น ไทยเบลเยี่ยม แถมเป็นสะพานที่อยู่ติดๆ กันอีกด้วย))

จริงๆ แล้วผมต้องใช้ทั้ง 2 สะพานนั่นแหละครับ แต่ก็อยากจะรู้แน่ๆ ว่าสะพานไหน จะได้หาทางเลี่ยงได้

รบกวนด้วยนะครับ

อ้อ! อีกอย่าง ตอนแรกบอกเริ่มปิดวันนี้ (1 ตค.) แต่เห็นว่าเลื่อนไปเป็น 16 ตค.แทนครับ (จริงหรือเปล่า ไม่ยืนยันครับ ไม่มีข้อมูลเพิ่มเติม)

จากคุณ : หมูกระแทก
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 52 13:03:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com