Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขโมยสมัยนี้มันใจถึงจริงๆ ครับ  

เหตุเกิดเมื่อเช้ามืดศุกร์ที่แล้ว ผมทำงานที่บ้านทั้งคืน พอตี 4 รู้สึกหิวเลยเดินไปซื้อของกินหน้าปากซอยระยะห่าง 80 เมตร ที่บ้านผมเป็นสวนเก่ามีเนื้อที่ประมาณ 2 ไร่กว่า ปลูกบ้านหน้าตาเหมือนติดกัน 4 หลังเหมือนบ้านจัดสรรแต่ไม่มีรั้วกั้น หน้าบ้านตอนแรกจัดสวนสวยงามแต่ตอนนี้เป็นโกดังเก็บไม้เก่าจากการรื้อบ้านเก่าลงกับดงไม้ทึบมาก หลังบ้านติดปั๊มน้ำมัน ที่ดินรกร้างกับบ้านพักคนงานก่อสร้าง มีกำแพงสูงร่วม 3 เมตร หน้าบ้านกำแพงเตี้ยกว่าเป็นซอยเข้าบ้านเปลี่ยวมาก

กลับมาเล่าต่อ ก็พอเดินกลับมาเห็นกระโปรงท้ายกับประตูคนขับรถเชอโรกีของบ้านน้องชายที่อยู่ติดกันเปิดอยู่ ก็รู้เลยว่ามีขโมยมาเยี่ยม (รถที่บ้านไม่ค่อยล็อกประตู) ผมก็ฉายไฟหาตัวอยู่พักนึง เมื่อไม่เจอก็จัดการปิดรถแล้วก็ขึ้นไปทำงานต่ออีกเกือบชั่วโมงจึงเข้านอนตอนตี 5 ก่อนนอนก็ชะโงกดูแล้วนะ ยังคิดเลยว่าเหมือนมีอะไรบางอย่างอยู่ข้างรถแต่พอดีถอดคอนแทคเลนส์แล้วเลยช่างมัน พอมาดูตอนเช้าปรากฏว่ามันกลับมาค้นรถต่ออีกรอบแถมยังไปค้นรถซีวิคอีกคันต่อด้วย มันแน่จริงๆ ครับ เพราะตอนที่ผมส่องไฟหามันผมพาเพื่อนชาวอเมริกันชื่อ Smith&Wesson กับลูกๆ ขนาด 9 มม. มาด้วย ยังดีที่มันหยิบไปแค่เศษสตางค์ ไม่สนใจจะงัดเครื่องเสียง หรือคว้าเอา iPOD กับ GPS Navigator ที่แปะอยู่กระจกหน้ารถผมไปด้วย ลูกพี่ลูกน้องบ้านข้างๆ  เสียดายใหญ่ว่าทำไมไม่โทรเรียกจะได้ลองลูกซองเบเนลลี่กับกล็อก 19 ก็ใครจะไปรู้ว่ามันจะใจถึงขนาดนั้น

เศรษฐกิจเจ๊งรอบนี้ขโมยชุมมาก ผมอยู่ที่นี่มาตั้งแต่เกิด 42 ปีไม่เคยเจอถี่แบบนี้มาก่อน เรื่องติดกันขโมยอย่าไปหวังมาก ที่บ้านผมก็มีติดบนรั้วด้านหลังเพราะเคยโดนปีนบ้านเมื่อ 5 ปีก่อน งานนั้นจับไม่ได้ พอมันรู้ว่ามีมันจะมาแหย่ให้ดังตอนเช้ามืดบ่อยๆ สุดท้ายต้องปิดไป

วันนั้นกันขโมยบ้านน้องผมก็ดังตอนตี 2-3 นะครับแต่ผมชะโงกดูแล้วไม่เห็นอะไร สักพักหมาชิสุในบ้านเค้าก็ครางฮือๆๆๆ แต่ไม่เห่า ของพี่ที่รู้จักกันเจอมันรอให้เจ้าบ้านปิดกันขโมยแล้วซุ่มสักพักมันก็งัดจนได้ครับ ช่วงกุมภาพันธ์ถึงเมษายนปีนี้มันมาป้วนเปี้ยน 3 รอบแล้ว จับได้บ้างไม่ได้บ้าง อย่าคิดว่ามันต้องเข้าตอนดึกๆ นะครับ ผมเจอมา 2 ครั้งเนี่ย 5 ทุ่มมันก็มาแล้วจ๊ะ

จากคุณ : ล็อกอินไม่ปรากฏสัญชาติ
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 52 20:31:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com