Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

...ครัวไทย กับ ผนังโมเสคแก้ว เหมาะสมหรือไม่ครับ...  

รบกวนถามเพื่อนหน่อยครับ กำลังจะเลือกวัสดุปูผนังครัวครับ เป็นครัวไทยที่ใช้งานทุกวัน

จริงๆอยากได้แบบบ้านคุณ kwiswis หรือไม่ก็เป็นกระจกพ่นสีสวยๆๆสีพื้นแจ่มๆๆ แต่แม่กลัวกระจกแตก

จะปูด้วยโมเสค เวลาใช้งานมันน่าจะเลอะนะครับ แต่เห็นเพื่อนในชายคาปูกันหลายบ้าน

เลยสงสัยว่าตอนใช้จริงๆมันเลอะรึเปล่าครับ แล้วเช็ดทำความสะอาดยากมั้ยครับ

ตู้ล่างเป็นสีดำ ท็อปเป็นแกรนิตดำ ตู้บนเป็นสีขาวครับ ใครมีไอเดีย นำเสนอเลยครับ

จริงๆ อยากได้กระจกพ่นสีเขียวอ่ะครับ  หรือไม่ก็เป็นรูปทะเลสวยๆสีฟ้าปิดทับด้วยกระจกใส แต่แม่ไม่อนุมัติครับ

จากคุณ : Dr.Kwind
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 52 03:03:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com