Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปตรวจบ้านมาครับ  

เมื่อวันหยุดที่ผ่านมาผมได้ไปตรวจรับบ้านมา แล้วมีข้อสงสัยจะรบกวนพี่ๆหน่อยครับ

1.ทางโครงการให้ตรวจน้ำไฟโดยต่อน้ำไฟชั่วคราวมาให้แต่ไม่มีมิเตอร์ชั่วคราวให้ครับ ผมเลยอยากรู้ว่าจพตรวจสอบการรั่วไหลของระบบน้ำไฟได้อย่างไรถ้าไม่ได้ดูจากมิเตอร์

2.คานใต้หลังคาปูนไม่เต็ม มีรอยเนื้อปูนโดนกระแทกหลุดไปเยอะ อย่างนี้จะมีปัญหากับโครงสร้างไหมแล้วเราจะต้องให้โครงการซ่อมให้ไหม

3.สายไฟโครงการร้อยท่อpvc สีเหลืองให้แต่ไม่เป็นระเบียบเลย วางไว้บนฝ้าเลยอย่างนี้จะให้โครงการเดินท่อตามคานได้ไหม

4.บ้านผมเป็นทาว์นเฮาส์ครับ โครงการจะมีตะแกรงเหล็กกั้นระหว่างห้องให้แต่ตะแกรงจะเชื่อมกับหลังคาไม่ได้ยึดติดกับปูน บางเส้นก็ไม่ได้เชื่อมด้วย อย่างนี้จะให้โครงการแก้ไขให้ได้ไหมครับ

5.ผมวัดขนาดที่ดินแล้ว ขนาดมันหายไปตารางวากว่าๆเกือบ2ตารางวาอย่างนี้จะทำอย่างไงครับ ส่วนที่หายไปคือพื้นที่รั้วหรือเปล่า แต่ในความรู้สึกผมผมว่าที่ดินหายมากไปนะครับ

ขอขอบคุณทุกคำตอบด้วยครับ

จากคุณ : น้องใหม่
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 14:39:56 A:57.59.86.208 X:57.59.86.208, 202.122.130.31 TicketID:224239

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com