Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(ช่วยด้วยค่า!!!!!!) ถ้าเราจะรื้อบ้าน+ถมที่ 100000 บาทแพงไปไหม ผู้รู้ทุกท่านรบกวนด้วยค่ะ  

คือตกลงทำบ้านเรียบร้อยแล้วค่ะ สัญญาไม่มีปัญหาจากที่เคยถามชาวพันทิพย์ค่ะ

แต่ตอนนี้ถามหาคนรื้อบ้านกับถมที่ค่ะ  มีพี่ที่แนะนำมา เขาคิด 100000บาท พร้อมทั้งถมที่99ตารางวา แต่พื้นที่บ้านเราที่เป็นตัวบ้านประมาณ30-40ตารางวาค่ะ  เป็นบ้านชั้นเดียวค่ะ

ถมดินสูงสัก 80 ซม.ราคาแพงไปไหมเอ่ย เขาบอกว่าใช้หน้าดินค่ะ

ใครพอมีประสบการณ์เรื่องการถมที่หรือรื้อถอนอาคารรบกวนด้วยนะคะ  เพราะวันนี้ลองติดต่ออีกที่เขาคิด 87000ค่ะ

แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรค่ะว่าเป็นหน้าดินหรือดินชั้นสองอ่ะค่ะ

ใครพอแนะนำยริษัทหรือคนรับรื้อบ้านถมที่ดีๆ ไว้ใจได้  รบกวนบอกด้วยนะคะ

รบกวนด้วยค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ปล.แก้ไขคำผิดค่ะ

แก้ไขเมื่อ 08 ต.ค. 52 18:05:33

แก้ไขเมื่อ 08 ต.ค. 52 17:54:16

จากคุณ : daniel_melody
เขียนเมื่อ : 8 ต.ค. 52 17:53:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com