Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องกู้เพื่อสร้างบ้าน(ประเมินรายรับ/ยอดเงินกู้ให้ทีคับ  

มีที่ขนาด 1 งาน อยู่ที่ต่างจังหวัดเป็นชื่อของพี่สาว จะกู้มาสร้างบ้านโดยกู้ร่วมกัน 2 คน พี่สาวทำงานร้านอาหารเงินเดือน 6000บาท ไม่มีหนี้สิน แต่เงินเดือนไม่ผ่านแบงค์ รับเป็นเงินสด ผมทำงานกทม.เงินเดือน 24000 ค่าตำแหน่ง 3000 รวมรายรับ 27000 และมีค่าคอมมิชชั่นอีกเดือนละ 6000 เข้าทุกเดือนแต่คนละบัญชีกับเงินเดือน รวมรายรับทั้งหมด ประมาณ 33000 เคยมีประวัติเสียด้านเครดิตแต่ตอนนี้ชำระหมดแล้ว และไม่มีหนี้สินใดๆ ไม่ทราบว่าจะกู้ผ่านไหมคับแล้วถ้ากู้ผ่านจะได้ประมาณเท่าไหร่ (นึกกลัวว่าจะไม่ผ่านเพราะพี่สาวไม่มีเงินเดือนผ่านแบงค์หรือประวัติเครดิตของผมเสีย) แถวบ้านมีคนแนะนำให้กู้ธ.ออมสิน เพราะปล่อยกู้ง่าย ผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลย ขอคำแนะนำด้วยนะคับ

จากคุณ : ต้นตาล
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 52 09:50:53 A:203.156.147.241 X: TicketID:236465

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com