Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปัญหากระเบื้อง  

บ้านผมเป็นบ้านเดี่ยวหมู่บ้านจัดสรรอ่ะครับ คือเมื่อวานผมทาน pepsi ผสมน้ำแข็งแล้วผมทำน้ำแข็งหล่นไป 1 ก้อนซึ่งเปื้อน pepsi ไม่ได้หกเลอะเทอะอะไร แล้วผมลืมเช็ดง่ะครับ ( เป็นพื้นกระเบื้องอะไรก็ไม่รู้ ที่ห้องรับแขก
ซึ่งทางโครงการบอกผมว่าเป็น เกรด a ตอนที่ผมซื้อ ) ปรากฏว่าวันรุ่งขึ้น เห็นเป็นคราบน้ำ เลยง่ะครับ สีออก pepsi หน่อยๆๆ
เช็ดเท่าไรก็ไม่ออก เอาน้ำยา hg ที่ว่าแจ่มๆๆๆ ก็เช็ดไม่ออก

ผมมีคำถาม ครับ

1. ผมโดนโครงการหลอกว่าเป็นกระเบื้องเกรด a หรือเปล่าครับเพราะผมว่าทำน้ำแข็ง เพียง 1 ก้อนขนาดมาตรฐานที่เปื้อน pepsi , จริงอยู่ว่า  pepsi มันเป็นกรด แต่มันไม่น่า sensitive ขนาดนั้นนะผมว่า

2. กระเบื้องไม่ดี หรือ ช่างไม่ดี เพราะ ผมสงสัย เรื่องแว็กซ์ เคลือบ ว่าต้องขัดออกหรือไม่ออกอันนี้ผมสงสัย เรื่อง
แว็กซ์  ที่เคลือบกระเบื้องเอามากๆๆ

3. หรือว่าผมผิดเอง กระเบื้อง ต้องห้ามมี น้ำใดๆๆ เปื้อน หากเลอะต้องเช็ดออกทันที ....

4. กระเบื้องแกรนิโต้ nano ราคาแผ่นละ 300 บาท up จะช่วยแก้ปัญหานี้ได้หรือไม่

จากคุณ : neocivic9
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 52 11:49:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com