Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

T_T ทำไงดีคะ ยื่นกู้ร่วมกับแฟน แต่เพิ่งจับได้ว่าแฟนแอบคบผญ.อีกคน  

เศร้าคะ

ยื่นกู้ซื้อบ้านร่วมกัน อนุมัติผ่านแล้ว บ้านสร้างเสร็จแล้ว

กำลังจะต้องตรวจรับบ้าน

ยื่นกู้สี่ล้าน บ้านเดียว ผู้กู้หลักคือ เราเอง ผู้กู้รองคือ แฟน

(เพราะก่อนหน้านี้เมื่อสามปีที่แล้วเค้ายื่นกู้ซื้อบ้านให้พ่อแม่เค้า จึงความจำเป็นต้องใส่เราเป็นผู้กู้หลัก)

แต่บังเอิญจับได้ว่าแฟนไปแอบคบผญ.อีกคน

เค้าว่าเป็นแค่กิ๊ก ...รายละเอียดไม่ขอกล่าวถึงคะ เจ็บปวด

เอาเป็นว่า เราต้องการจะจบความสัมพันธ์กับผู้ชายที่ไม่รักดีคนนี้

เราวางเงินมัดจำกับทางโครงการไปแล้ว เกือบ ห้าแสนบาท (เงินเราล้วนๆ เพราะเรามีรายได้มากกว่าเค้าหลายเท่า)

แต่ยังไม่ได้ทำสัญญากับทางแบงค์ แต่แบงค์อนุมติเรียบร้อยแล้ว

คำถามค่ะ

เราควรจะทำอย่างไรดีคะ ...

เสียใจมากคะ เรื่องที่เค้าไม่ซื่อสัตย์กับเรา ....เราทนไม่ได้คะ

ไม่อยากเอาบ้านไว้ เพราะคิดว่าเห็นแล้วคงซ้ำใจไปตลอดชีวิต

มีแพลนจะแต่งงานต้นปีหน้า ทุกอย่างล้มเลิกคะ ไม่เอาแล้ว

แต่ปัญหาเรื่องบ้านควรทำอย่างไรดีคะ

จึงจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดสำหรับเรา

กลุ้มใจมากคะ ...ขอบคุณทุกท่านสำหรับทุกความเห็นคะ

จากคุณ : ทำไงดี
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 52 13:27:43 A:89.211.201.101 X: TicketID:237129

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com