Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีระบบ censor กันขโมยที่ติดบนรั้วรอบบ้าน ไหมครับ  

พอดีว่าบ้านตั้งอยู่ในบริเวณที่เปลี่ยวครับ อีกทั้งมีบริเวณรอบบ้านค่อนกว้างมากครับ (ก่อรั้งไม่สูงเท่าไหร่ด้วยครับ 2m) ได้วางแผนจะติดสัญญาณกันขโมยในบ้าน พร้อมทั้งเลี้ยงหมา แต่ไม่สะดวกที่จะติดเหล็กดัดครับ เลยอยากสอบถามดังนี้ครับ

1. มีระบบกันขโมยตามแนวขอบบน ของรั้วบ้านรึเปล่าครับ (แบบที่ถ้ามีอะไรตัดสัญญาณ ก็จะดังอะครับ เพราะไม่อยากให้มีใครปีนเข้ามา)
2. ติดกล้องตามมุมขอบบนของรั้วแต่ละด้านเหมาะสมรึเปล่าครับ
3. มีบ้านไหนทำรั้วไฟฟ้าบ้างรึเปล่าครับ (อันนี้ลองถามดูเฉยๆ ครับ แต่ผมว่ามันโหดไปหน่อย)

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : EZAkiNaK
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 52 17:26:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com