Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไงดีคะ บ้านข้างๆปล่อยที่ว่างไว้ซึ่งรกจะเป็นป่าอยู่แล้ว หนูกลัวง่ะ  

ไม่รู้จะไปปรึกษาใครแล้วค่ะ  ก็มีแต่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆในนี้ที่พอจะเป็นที่พึ่งได้

เรื่องก็มีอยู่ว่าตรอกบ้านเราซึ่งมีบ้านอยู่แค่ 3 หลังในตรอกน่ะค่ะ (ไม่ได้อยู่ในหมู่บ้านค่ะ เป็นซื้อที่ปลูกบ้านเอง)  ที่ข้างๆบ้านเราตอนนี้เป็นที่ว่างเปล่าไม่ได้ใช้สอยแต่อย่างใด มีแต่ล้อมรั้วลวดหนามไว้ แล้วก็ปล่อยต้นไม้ขึ้นรกแบบเป็นป่าได้เลยค่ะ รกทึบมากๆ  ซึ่งมันสร้างความหวาดกลัวให้กับบ้านเรามากเลยคะ  เนื่องจากที่อยู่ติดบ้านเราและหลังคาบ้านเราก็ต่ำมาก (สร้างปิดโรงจอดรถ) ขนาดเราว่าเราเป็นผู้หญิง ยังปีนได้เลยค่ะ เคยอ่านมีบ้านนึงถูกงัดเพราะที่ข้างๆรก (จำได้เลยที่จขกท.บอกจะไปสู่ขอสาวเนี่ยแหละ แค่ไปกินข้าวก็โดนงัด) เครียดค่ะตอนนี้เครียดมาก  ที่เขียนซะดึก เพราะเมื่อกี้เราเล่นคอมพ์อยู่ ได้ยินเสียงหลังคาบนหัวแบบดังมาก  แมวที่ไหนจะมาเดินดังขนาดนี้ มองดูนอกบ้านก็ไม่เห็นใคร  วิ่งไปดูในห้องนอนแบบมองที่หลังคาก็ไม่เห็นคะ แต่เครียดมากเลย บ้านเราคนยิ่งอยู่น้องด้วยค่ะ ส่วนหมาที่บ้านเป้นหมาเทวดา พี่สาวแฟนเลี้ยงไว้คงช่วยอะไรไม่ได้ แม้แต่จะเห่าก็เถอะ

เขียนซะยาว แบบมันเครียดน่ะค่ะ  เราจะทำไงกับไอ้ที่รกๆข้างบ้านนี้ดี เจ้าของก็แย่มาก ขนาดไปเลียบๆเคียงๆกับญาติเค๊าก็ไม่มีปฏิกิริยาอะไร ทั้งๆที่เป็นที่ของตัวเอง  นี่ยังไม่รวมเรื่องงูนะคะ เราจะแจ้งใครได้บ้างคะ สาธารณสุขได้รึเปล่า บ้านเราอยู่จ.ปทุมธานีค่ะ  ขอบคุณในความช่วยเหลือนะคะ

จากคุณ : Sab Zab'
เขียนเมื่อ : 14 ต.ค. 52 00:17:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com