Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เปรียบเทียบ ตู้ Build-In แบบไฮกรอส กับแบบปิดด้วย forminca หรือลามีเนท ข้อดีข้อเสียและราคา รบกวนด้วยค่ะ  

สอบถามเรื่องเคาท์เตอร์ครัว พ่นสีไฮกรอสหน่อยนะคะ ไม่ทราบว่าคุณภาพความทนทาน กับราคา

เทียบกับตู้แบบปิดผิวหน้าด้วย formica (หรือบางทีเรียกลามีเนท) แนะนำแบบไหนมากกว่าคะ

อยากทราบข้อดีข้อเสีย

กำลังตัดสินใจทำตู้เก็บสินค้าในร้าน สีขาวแบบไฮกรอสค่ะ แบบเข้ามุมด้านละ 2 เมตร รวมยาว 4 เมตร มีตู้ล่างและตู้ห้อยด้านบนด้วยค่ะ ราคาน่าจะประมาณเท่าไหร่คะ เห็นกระทู้นี้ของคุณ Ottopong http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R8420682/R8420682.html#62

ยาว 2x2 เมตร ราคา 55,000 บาท  

แต่ของเราไม่ท็อปหินเกรนิต และไม่มีซิงค์ค่ะ ท็อปกระจกธรรมดา ราคาน่าจะไม่เกินเท่าไหร่คะ

จากคุณ : ปลาวาฬใจดี
เขียนเมื่อ : 14 ต.ค. 52 22:18:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com