Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความคืบหน้าตั้งแต่ต้นจนจบของคนบ้าหลังคา excella คริสตัลบลู ครับ  

ขอออกตัวก่อนนะครับ เพื่อนๆพี่ๆ คงจำได้นะครับ เมื่อวานเป็นวันที่แดดออกวันแรก ผมก็เลยไม่พลาดที่จะเก็บรูปตัวบริเวรบ้านมาให้ชมกัน ทำไมถึงรอให้แดดออก เพราะบ้านผมจะสวยตอนแดดออกครับ 5555!  ผมขอลงรูปตั้งแต่เริ่มจนจบ และ จะตั้งอีกกระทู้เป็นตัวภายในนะครับ มาตามสัญญาแล้ว และออกตัวนิดนึง บ้านผมยังไม่ได้ปรับที่หน้าบ้านเลยนะครับรอให้ติดช่วงหน้าแล้งก่อนถึงจะปรับ และตอนนี้ก็เข้ามาอยู่กับพี่สาวก่อนห้องเดียวเพราะห้องพี่สาวได้เฟอร์ก่อน ก็เลยมานอนห้องพี่สาว  ส่วนห้องต่างๆ รอตกแต่งอยู่ครับ อยู่ไปก่อนเเล้วค่อยทำไปเรื่อยๆ ว่ามะ ส่วนเฟอร์บางห้องสั่งไปแล้วแต่รอนานหน่อย สัญญาว่าปรับที่หน้าบ้านจัดสวนตกแต่งเสร็จเมื่อไหร่ จะเก็บรูปมาให้ชมอีกนะครับ ส่วนรูปที่จะลงต่อไปนี้ ขอเน้นหลังคามากหน่อยนะครับ ผมมันบ้าหลังคานี่ครับ 55555555+  ลืมไปพ่อกับแม่ยังไม่เข้ามาอยู่เลย เพราะเฟอร์ห้องนอนยังไม่มา และดูวันเวลายามดีก่อนท่านรอเดือน 12 ขึ้น 3 ค่ำ นานจัง ไอ้เรากับพี่มันวัยรุ่นรีบมาอยู่ทั้งที่ยังไม่พร้อม คงเข้าใจผมนะครับ บ้านผมเป็นบ้านชั้นเดียวนะครับ คอนเซ็บ คือชั้นเดียวไม่เหมือนใคร สไตร์โมเดิร์นร่วมสมัย ออกแบบเอง เขียนแปลนเอง ซื้อของเอง คุมงานเอง ผมพึ่งจบมาพอดีครับด้านบริหารธุรกิจเอกการจัดการ ม.กรุงเทพ เรียนมาคนละด้านอาศัยใจรักและชอบครับ ระยะเวลาในการสร้าง 1 ปีเต็ม บ้านยังไม่พร้อมโชว์เลย ถ้าเทียบกับกระทู้ของเพื่อนๆ พี่ๆ  โม้มากไปแล้ว ไปชมกันเลยครับ

จากคุณ : wasabita
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 52 17:03:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com