Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กู้แบ้งค์ผ่านแล้วแต่แบ้งค์บังคับให้ทำประกันชีวิต!!!  

คือแรกๆเลย ซื้อบ้านราคา2.65ล้าน ประเมินได้ 2.5 แบ้งค์ปล่อยแค่ 70%ก็ได้แค่ หนึ่งล้านเจ็ดแสนห้าหมื่น ก็เลยโวยไปเพราะเงินมัดจำก็วางไว้ 50000 ไหนจะค่าประเมินอีกเลยขอร้องผู้การว่าว่าได้แค่นี้แล้วจะไปซื้อบ้านได้อย่างไร ไหนบอกได้ 90% แน่นอน  ผู้การเลยแทงเรื่องไปอีกรอบ คราวนี้ได้ 90 แล้วคะ แต่เขาบอก(แกมบังคับ)ว่าผมช่วยคุณแล้ว แต่คุณก็ต้องช่วยผมกลับบ้าง  ให้ทำประกันชีวิตกับผมปีละ5หมื่น
ส่วนตัวมีทำอยู่แล้ว 6 ฉบับก็บอกผู้การไปแล้วว่ามีเพียบ ลดภาษีให้1แสนแต่ของเราทะลุเป้าไปเยอะแล้วแกก็ไม่ยอมจะให้ทำกับแกอีก คิดว่าส่งไม่ไหวแล้วคะ มันแน่นไปหมดแล้ว  แต่ผู้การก้อไม่ยอม เราจะหาทางออกอย่างไรดี เขาอ้างว่าเขาช่วยเราแล้วเราก็ต้องช่วยเขาบ้าง แต่โดยส่วนตัวไม่ทำแน่นอน เพราะมันเกินกำลังที่จะต้องทำแล้วค่ะ (ให้ทำกับเขาส่งทุกปีปีละ 5 หมื่น อ๊วกแน่ๆ)แบ้งทหารคะ

แก้ไขเมื่อ 17 ต.ค. 52 06:47:44

จากคุณ : porrawee
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 52 06:43:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com