Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปงานโฮมโปร เพื่อสั่งเฟอร์นิเจอร์SB แล้วเซ็ง ลดราคาเป็นแค่เรื่องปาหี่  

เมื่อวานไปเกาะเกร็ดมา ขากลับก็เลยแวะงานโฮมโปรที่อิมแพ็คซะเลย

ตั้งใจว่าจะสั่งเป็นชุด ก็เกิดปัญหาที่การวางเฟอร์นิเจอร์ไม่ลงตัว ใหญ่ไปบ้าง เล็กไปบ้าง

ผมก็เลยสั่งเอาเฉพาะตัว ดูโบชัวร์มาตั้งแต่ที่บ้าน ดูหลายรอบจนรู้ว่าเตียงรุ่นนี้ราคาเท่าไหร่ จะเอาตู้รุ่นไหนบ้าง

พอมาถึงที่งาน ชี้ไปที่เตียง6ฟุต" Lione" รุ่นที่ผมต้องการ

พนง.ขายบอก22000กว่า
ผมก็บอกว่าก็ในโบชัวร์บอกอยู่แค่19000กว่าเองนี่

นพักงานขายก็บอกว่านั่นจะต้องซื้อเป็นชุด หรือมีบัตรลด

อันนี้หนึ่งละที่ผมคิดว่าพนักงานขายโกหก
เพราะใบแผ่นพับของSBเขาตั้งราคาแยกเตียงออกมาเดี่ยวๆ

พอมาเลือกชุดเฟอร์ให้ลูก ผมดูตั้งนานทั้งSBและKoncept ได้มาลงตัวที่Koncept เพราะขนาดและแบบมันได้

พนักงานขายบอกว่าหมดแล้วค่ะ

ออกเลยครับกลับบ้านดีกว่า ผมคิดว่า

1.เขาไม่ต้องการขายตัวถูกอย่างKonceptหรือไรครับ

2.อัพราคาสินค้า แล้วบอกลดเปอร์เซ็นต์ลงมา เพื่อที่จะได้ดูว่าลดเยอะ

จากคุณ : เหล่านั้งเคียวห่วย
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 52 07:55:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com