Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าซื้อ TV ใหม่โดยที่ของเก่ายังไม่พัง แล้วจะทำไงกับของเก่า  

คือผมอยู่คอนโดแบบห้อง studio นะครับผม ตอนนี้มี เจ้ายักษ์ 29" อยู่ ใช้มาได้ 4 ปีแล้วก็ยังดีอยู่นะครับ ไม่เคยมีปัญหาเลยเป็นของ Pana แต่ใจอยากได้ พวก LCD แต่ก็ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะทำยังไงกับเจ้าเครื่องเก่า  

ที่บ้านพ่อ แม่ ก็มีแล้ว 2 เครื่อง อยู่ด้วยกัน 2 คนตา ยาย  ถามใคร ๆ ก็ไม่มีใครสนใจซื้อต่อด้วย จะให้บริจาคก็ทำใจไม่ได้ ตอนนั้นซื้อมาตั้ง หมื่น  ใครมีที่แนะนะให้ไปขายต่อบ้างไหมครับ ไม่รู้ว่าสมัยนี้แล้วยังมีคนรับซื้ออยู่อีกรึเปล่าครับ

จากคุณ : เนจิ แห่ง โคโนหะ
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 52 14:44:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com