Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่นอกเรื่องนะ(มั้ง)555 ที่บ้านใครเก็บกระดาษ ขวด ของเหลือใช้ขายบ้างคะ  

คือว่าอยากรู้ว่า ตอนนี้เข้าซื้อขายกันยังไง เท่าไหร่เหรอคะ เมื่ออาทิตย์ก่อนที่บ้านเก็บขวดโซดา (ไม่ได้ไว้ทานกับเหล้านะคะ ไว้ชงน้ำหวานค่ะ) ขวดพวกเครื่องใช้ในครัว กับกระดาษ นิตยสาร ก็เยอะอยู่เหมือนกัน คนรับซื้อเค้าก็จับชั่งหมดเลยค่ะ เราก็งงว่า เอ๊ะขวดเค้าไม่นับเหรอ ทำไมจับชั่งหมด แต่ตอนนั้นไม่ได้ถามอ่ะ กลัวหน้าแตกเพราะไม่เคยขายนานแล้วอ่ะ แล้วเราก็เข้าบ้านมาก่อน ให้ลูกอยู่ดูเค้าชั่งไป พอสักพัก ลูกบอกแม่เอาตังค์มาทอนด้วย แบงค์ร้อย เราก็คิดว่าน่าจะได้สัก 50-60 บาทก็ยังดีเนอะ ที่ไหนได้ลูกบอกเอามาทอน 70.00 บาท แป่ววววว เราก็เหออออ ได้แค่ 30 บาท โหเก็บตั้งนาน

เลยอยากรู้ว่าเพื่อนๆขายกันได้เท่าไหร่ยังไงกันบ้าง เผื่อว่าเจ้านี้เข้าขี้โกงเรา เราจะได้มีกำลังใจในการเก็บต่อไป แล้วเอาไปขายที่อื่น หุหุ แบบว่ายังแอบงกอยู่ ตอนแรกว่าจะเอาทิ้งให้หมดแล้วไม่เก็บแล้วอ่ะ

จากคุณ : Rราเล่ห์
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 52 15:11:40 A:125.27.24.187 X: TicketID:181056

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com