Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

งงค่ะ เวลาฝนตกจะมีน้ำซึมในห้องทั้งๆที่ปิดหน้าต่างและไม่มีร่องรอยบนฝ้าว่ารั่วเลย  

น้ำมันมาจากไหนอะ งงมาก ตอนแรกนึกว่าไม่ได้ปิดหน้าต่าง บางทีก็นึกว่ารั่วจากประตูที่ต่อเติม บางทีก็นึกว่าน้ำหกจากกระถางต้นไม้ แต่สุดท้ายทนไม่ไหว ฝนตกทั้งคืนเลยลุกมาทุกชั่วโมง ดูว่าน้ำมาจากไหน ปิดหนาต่างหมดอย่างดี มันก็ไม่มีแต่อยู่ดีๆน้ำก็โผล่มา ไหลอยู่ใต้ชั้นวางทีวี นองพื้นเลยค่ะ

แต่ไม่มีร่องรอย ไม่ว่าบัว ฝ้า ขอบประตูหน้าต่าง ดูไม่ชื้นซักนิด งง
แล้วถ้าหยดมาจากหลังคา ทีวีก็ต้องเปียกใช่ไหมคะ นี่ไม่มีอะไรเปียกเลย มักจะเกิดหลังฝนตกด้วย เพราะตอนตกเราจะวิ่งมาจ้องดู ก็ไม่เห็นอะไร พอกลับมาอีกทีจะนอน น้ำนองพื้นอีก งง

เป็นไปได้ไหมคะ ว่าน้ำมันซึมมาจากระเบียง แล้วจะให้งมาแก้ยังไงอะ ต้องรื้อพื้นเหรอ เราจะเฝ้าดูยังไงให้รู้ว่าน้ำมาจากไหน บางทีตกหนักก็ไม่มี บางทีตกเบาก็โผล่มา แล้วโครงการเขาจะมารับผิดชอบให้ไหมอะค่ะ ซื้อบ้านมา2ปีแล้ว แต่เราว่าเพราะเราไปทำระเบียงเพิ่มป่าวไม่รู้ น้ำเลยขังป่าวเริ่มสงสัย
แต่งงว่ามันซึมขึ้นมาได้ด้วยเหรอ ตอนนี้พื้นลามิเนตเราเริ่มโป่งพองขึ้นยุบๆยับๆ เซ็งจิต

ว่างๆจะถ่ายรูปมาประกอบ

จากคุณ : nina
เขียนเมื่อ : 21 ต.ค. 52 23:23:02 A:125.24.197.81 X: TicketID:224723

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com