Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สํญญาณทีวี เคเบีลท้องถิ่น ทุยวิชชั่น จานดำ dreambox  

ที่บ้านผมตอนนี้เป็นอาคารพาณิชย์ เดินไฟใหม่ทั้งระบบแล้วให้ช่างเดิน สายอากาศไว้ให้ กะว่าจะใช้ เสาอากกาศบ้านธรรมดา แต่พออ่านจากกระทู้เก่า ๆ บอกว่า ถ้าใช้จานจะทำให้สัญญาณดีกว่า จริงหรือเปล่าอ่ะครับ

ผมมี ทีวี 4 จุด จุดแรก Plasma 50" จุดที่สองและสาม CRT จุดที่สี่ยังไม่มีทีวีครับ เพื่ออนาคต

ผมควรจะติดสัญญาณโดยวิธีไหนดีที่สุดครับ

1. เคเบิ้ลท้องถิ่น ค่าติดตั้ง 500 บาท ค่าบริการต่อเดือน จุดแรก 360 บาท  จุดต่อไป 100 บาท

2. จานดำ C band และ KU เรียกช่างมาดูแล้วเขาบอกว่า ประมาณ 10,000 บาท ดูได้ สี่จุดอิสระ

3. จานทุยวิชชั่น ย้ายมาจากบ้านเก่า ใช้ โปรโทรศัพท์ 399 ไม่มีรายเดือน แต่ไม่มีช่องดู จ่ายรายเดื่อนเพิ่ม ซื้อแพคเก็จ แล้วจุดอื่นจะใช้อะไรดีอ่ะครับ

4. dream box ค่าใช้จ่ายไม่ทราบ ดีหรือเปล่าอ่ะครับ

5. เสาอากาศบ้าน ธรรมดา พันกว่าบาท

ผมชอบดูบาสไม่ทราบว่ามี อันไหน ดูได้บ้างหรือเปล่า หรือว่าต้อง เสียรายเดือน จาก ทุยวิชชั่น อย่างเดียวอ่ะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้ข้อมูลดี ๆ ที่มีให้กันเสมอ ๆ  และช่วยชี้แนะ ผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลยจริงๆ อ่ะ ครับ

แก้ไขเมื่อ 22 ต.ค. 52 01:59:48

จากคุณ : bellcanon
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 52 01:57:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com