Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บ้านร้อนมาก อยากปูฉนวนกันความร้อนบนหลังคา ต้องใช้เงินเท่าไร และจะหาช่างได้จากไหนบ้างคะ (กระทู้คนอยู่คนเดียว T_T)  

บ้านที่อยู่เป็นทาวน์เฮาส์ 2 ชั้นค่ะ ตัวบ้านเก่ามาก อายุ 20 ปี แล้ว T_T ชั้นบนอากาศจะร้อนอบอ้าวมากกว่าข้างล่าง ทั้งๆที่อากาศภายนอกบ้านไม่ร้อน

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรเหมือนกัน แต่อาจเป็นเพราะช่วงกลางวันเจอดวงอาทิตย์เต็มๆ พอตอนกลางคืนก็ไม่สามารถระบายความร้อนไปข้างนอกได้ ถึงจะเปิดหน้าต่างตลอดเวลาก็ตาม

เมื่อก่อนนอนชั้นล่าง อากาศไม่ร้อนเท่าไร ชีวิตสงบสุขดี แต่ตอนนี้คนข้างบ้านซื้อนาฬิกา ที่ส่งเสียงดังมาก มันมีเสียงเพลงบอกเวลาทุกๆชั่วโมงน่ะค่ะ แล้วบ้านนั้นเค้าตั้งปลุกตลอดทั้งวัน 24 ชั่วโมงเลย เราสะดุ้งตื่นตอนตีสามตีสี่ ทุกวัน (ไม่รู้ว่าเค้าตั้งใจแกล้งเราหรือเปล่า T_T )

ก็เลยต้องย้ายขึ้นไปนอนชั้น 2 ค่ะ ร้อนมาก T_T

เราต้องการติดฉนวนกันความร้อนค่ะ แต่ไม่มีข้อมูลเลย ต้องใช้เงินเท่าไร แล้วจะจ้างช่างได้จากที่ไหนบ้าง (ดูท่าทางต้องใช้ทักษะนะคะ คงไม่ใช่ว่าใครๆก็ทำได้)

แล้วถ้าจะเปิดตามสมุดหน้าเหลือง อะไรแบบนี้จะอันตรายไหมคะ กลัวพวกมิจฉาชีพอ่ะค่ะ T_T

เราอยู่แถวๆ สะพานใหม่-ดอนเมืองนะคะ
ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ปล. ขนาดจะเปลี่ยนส่วน บัลลาสต์ ของหลอดไฟในบ้าน ยังไม่มีปัญหาทำเองเลยค่ะ ช่างไฟก็หายาก T_T มันทำได้เองง่ายๆหรือเปล่าคะ ?

จากคุณ : จำฉันได้ไหม
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 52 09:34:09 A:192.168.2.28 X:115.31.138.2 TicketID:036500

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com