Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทำบ่อเลี้ยงปลาแบบง่ายๆค่ะ  

หาข้อมูลมาเยอะมากจนมึน ก็ยังหาข้อสรุปไม่ได้ระหว่างทำโดยใช้อิฐประสานแล้วปูด้วยผ้าใบ กับขุดเป็นบ่อปูนเลย จุดประสงค์ต้องการให้มีน้ำตกเล็กๆ และเลี้ยงปลาเล็กๆ ไว้ดูเล่นค่ะ ขนาดประมาณ 2.50 x 1.80 ลึก 60 cm. ค่ะ ถ้าความต้องการแค่นี้จำเป็นต้องมีบ่อกรองไหมคะ คือตั้งใจจะทำเองน่ะค่ะ แต่ถ้าต้องทำบ่อกรองด้วยคงเกินความสามารถ ข้อคำแนะนำด้วยค่ะ

จากคุณ : bangpoo
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 52 14:23:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com