Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำอย่างไรกับปัญหาถังขยะที่มีเพื่อนบ้านที่ไม่ได้รับเชิญมาร่วมใช้ด้วยดีครับ สุดจะทนแล้วครับเนี่ย  

เรื่องของเรื่องคือ หน้าบ้านผมมีถังขยะ 2 ใบ ใบแรกเป็นของโครงการให้มามีฝาปิด ซึ่งทุกบ้านต้องได้เหมือนกันหมด ส่วนอีกใบเป็นถังขยะแต่ไม่มีฝา ผมได้มาด้วยเหตุเพราะว่าช่างโครงการมาต่อเติมบ้านให้แล้วใส่พวกหินพวกทรายมา ทำเสร็จแล้วทิ้งไว้ ผมก็ไม่รู้จะไปไว้ไหนครับ เลยวางไว้หน้าบ้านอีกอัน พยายามหาทางกำจัดอยู่เหมือนกันครับ แล้วก็บังเอิญว่าเมื่อประมาณ 5 เดือนก่อนได้ครับข้างบ้านผมเค้าย้ายออกไปแล้วเอาถังขยะหน้าบ้านตัวเองไปด้วย แล้วบ้านก็ปล่อยให้ญาติเช่าทำโรงเรียนกวดวิชา ทีนี้ญาติเค้าเข้ามาอยู่ก็ลากเอาถังขยะใบที่ไม่มีฝา (ที่ผมไม่ต้องการแล้ว) ไปวางใช้หน้าบ้านเค้าครับ ซึ่งก็ไม่ได้มาขอผมแต่อย่างใด แต่ผมไม่ได้คิดอะไรครับ เพราะไม่ต้องการอยู่แล้ว ดีซะอีกให้คนที่เค้าได้ใช้ประโยชน์ดีกว่า แต่ๆๆ หลังจากที่เค้าเอาไปวางใช้หน้าบ้านเค้าร่วม 3 เดือนได้ วันดีคืนดีอาทิตย์ที่แล้วนี่เองครับ ถังขยะใบเดิมที่ผมไม่ต้องการมันก็มาวางอยู่หน้าบ้านผมเหมือนเดิม ผมเห็นก็คิดว่าที่ผ่านมาเค้าคงกะแค่ยืมไปใช้มั้ง แต่ไหนได้ครับ เอาถังขยะมาไว้หน้าบ้านผมยังไม่พอแถมเอาขยะบ้านตัวเองมาทิ้งอีกด้วย ผมเริ่มไม่พอใจแล้วครับ จากถังขยะที่ผมไม่ต้องการอยู่แล้วนี่ยังเอาขยะมาทิ้งอีกด้วย โอเคครับไม่เป็นไร ผมเลยเอาปากกาไปเขียนบ้านเลขที่ที่ฝาถังขยะเพื่อให้เค้ารู้ครับว่าถังใบมีฝาของบ้านผม และพอดีอีกวันผมจ้างคนมาทำสวนที่บ้านเลยลองถามๆ เค้าดูว่าต้องการถังขยะไม๊ ถ้าเอาให้ยกไปได้เลย คนทำสวนก็เอาไปครับเค้าบอกพอดีเพื่อนบ้านไม่มีจะเอาไปให้เค้า โล่งเลยครับผม ขจัดไปหาไปได้และ แต่ปรากฎว่าตะกี๊ครับ ผมรวบรวมขยะในบ้านไปทิ้งถังนอกบ้าน เพราะพรุ่งนี้เช้าของวันศุกร์จะมีรถขยะมาเก็บครับ เปิดฝามาเท่านั้นล่ะครับ อารมณ์ขึ้นเลยทีนี้ขยะมาจากไหนไม่รู้ครับมาทิ้งที่ถังบ้านผม มันอะไรกันนี่ ผมงงครับ ถังก็เคยเอาไปใช้แล้วก็ไม่ไว้หน้าบ้านตัวเองมาวางไว้บ้านผม แล้วมันงามไม๊ครับมีถัง 2 ใบหน้าบ้าน แถมมีขยะของบ้านคนอื่นอีก แล้วนี่เหลือถังของบ้านผมใบเดียวก็ยังไม่วายมาช่วยทิ้งอีก แล้วถ้ามันเต็มขึ้นมาผมจะทิ้งที่ไหนครับ สุดยอดเลยครับ ผมพูดไม่ออกเลยจริงๆ ไม่รู้ว่าถังขยะใบเดียวนี่มันแพงมากถึงขนาดหาซื้อกันไม่ได้เลยเหรอ แต่ก็ไม่ใช่อีก ขนาดเอาไปใช้ฟรีๆ ยังไม่ยอมเอาไปไว้ตัวเองอีก จะให้ผมคิดยังไงดีครับ เฮ้อ ผมจะทำไงดีครับเนี่ยกับเพื่อนบ้านแบบนี้ เซ็งจริงๆครับ

จากคุณ : Catch Me Please
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 52 20:25:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com