Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โต๊ะกับเก้าอี้ไม้แฟนทำเองไม่ใช้ตะปูเลย วานผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำด้วยค่ะ  

คือว่าคุณแฟนนะค่ะ เค้าทำโต๊ะ กับเก้าอี้ยาว สำหรับนั่งกินข้าว หรือเขียนหนังสือ หรือใช้งานอย่างอื่น ตามใจชอบ แต่เค้าทำแบบเจาะด้านล่างของไม้ เป็นสี่เหลี่ยมเท่ากับขามัน แล้วเอาขายัดใส่ในสี่เหลี่ยมที่เจาะไว้ โดยใช้กาวทาก่อนนะค่ะ เก้าอี้กับโต๊ะ ยาว 2 เมตรกว่า ๆ ตัวเก้าอี้ไม้หนา 2 นิ้ว กว้าง 20 นิ้ว ขาเก้าอี้ไม้หน้า 3 นิ้ว  ปํญหา อยู่ที่ว่า ถ้านั่งกันหลายคน แล้วมันจะหัก หรือว่าขามันจะหลุดจากที่ติดไว้ไหม๊คะ  ส่วนโต๊ะ ก็ไม้หน้า 3-4 นิ้ว ขาไม้หน้า 4 นิ้ว มันไม่หักแน่ แต่อยากถามเพื่อความแน่ใจ ว่า มันไม่ต้องตอกตะปูหรือ เสริมอะไร ได้ไหม๊คะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ อ้อคุณแฟนเค้าไม่ได้เป็นช่างไม้หรอกค่ะ แต่เค้าเสียดายเงินที่จะไปซื้อแพง ๆ เค้าก็เลย ซื้อไม้มาไสเอง ทำเองค่ะ ทำไว้หลายอย่างแล้วค่ะ แต่ตัวนี้ ดิฉันเป็นกังวลนะค่ะ เลยต้องถาม

จากคุณ : pimrada
เขียนเมื่อ : 23 ต.ค. 52 09:14:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com