Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนบ้านแบบนี้ผมเล่นไม้แข็งแบบนี้เลยจะผิดไหมครับ  

บ้านผมซอยประมาณ 8 เมตรแต่มีฟุตบาทของแต่ละบ้านออกมาใช้ได้ด้านละ 1 เมตร ทำให้รถเข้าออกสวนกันได้แบบเบียดๆ คราวนี้เพื่อนบ้านตรงข้ามเยื้องกันหน่อยเขาเอาทรายมาถมสนามหน้าบ้าน แต่ทรายที่เอามาเกินที่จะใช้เขาก็กองไว้หน้าบ้านขนาดพื้นที่ประมาณ 1.5 ตารางเมตร ทำให้เวลาถอยรถเข้าออกบ้านไม่สะดวก เพราะติดกองทรายนั้นซึ่งอยู่บนถนนส่วนกลาง

เวลาผ่านไปเราพยายามทำเฉยคิดว่าเดี๋ยวเขาจะมาเอาออกไปเอง แต่ผ่านไป 2 เดือนเขาก็ยังเฉย ผมเลยให้แฟนไปขอร้องดีๆว่าให้เอาทรายไปจากถนนได้ไหม (ไม่พูดเองกลัวดูรุนแรงไป) เขาบอกยังไม่มีรถ รอรถเพื่อนอยู่

ตอนนี้ผ่านไป 6 เดือนแล้วหน้าฝนมาทรายกองนั้นก็ยังอยู่ และขยายวงออกไปมาก ผมทนไม่ไหวแล้วจะเอาทรายขนไปบนฟุตบาทหน้าบ้านเขาโดยพละการได้ไหมครับ หรือจะทำอย่างไรดี

จากคุณ : amry
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 52 02:12:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com