Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การเข้าไม้แบบนี้ เขาใช้เครื่องมืออะไรทำ ครับ  

ขอเรียนถาม ผู้รู้ เกี่ยวกับ การใช้เครื่องมือ ของช่างไม้ หน่อยนะครับ

ตามรูปแบบนี้ เขาใช้เครื่องมืออะไร ทำครับ เห็นมันเข้าสนิทกันมา อาจจะทากาว ซ้ำด้วย

ผมมีเศษไม้สัก ที่รีดเรียบร้อยแล้ว ที่เหลือจากการใช้ทำ พื้น และเพดาน ไม่อยากทิ้ง มันเสียดาย พ่อผม เลื่อยมาทุกแผ่น เก็บไว้ให้  อยากจะเอาไปทำ ตู้เสื้อผ้า แต่ ติดตรงที่ว่า มัน สั้น ยาว ไม่เท่ากัน เป็นคืบ ก็มี เป็นศอก ก็มี ครับ

อยากได้เครื่องมือ ที่ใช้เข้าไม้ แบบ ที่รูปที่ผมวาด นี่ครับ

ท่านไหนรู้ ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

จากคุณ : หัวอกพี่หนาน*..
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 52 14:52:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com