Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>>>>>>อยากเตือนเพื่อนๆๆค่ะ สัญญาที่เกี่ยวกับการซื้อบ้านทุกใบ ต้องตรวจสอบให้ละเอียดนะคะ !{แตกประเด็นจาก R8469068}  

จากที่เราเคยลงเกี่ยวกับการซื้อบ้านไว้เป็นตารางวา แต่ในใบที่ทางโครงการบ้านแจ้งมาให้เราไปโอนบ้านกลับกลายเป็นตารางเมตร! ตาไม่ฝาดค่ะ ในใบนั้นเขียนเป็นตารางเมตร (เราอ่านหลายรอบมาก) ในเอกสารใบจอง,ใบโบรชัวร์ เป็น 47.3 ตารางวา พอมีใบที่จะให้ไปโอนบ้านพื้นที่จริงกลายเป็น 47.3 ตารางเมตร ปรากฏว่าวันนี้ (26/10/09) เราโทรไปสอบถามทางคนที่ให้ติดต่อก่อนโอน เค้าบอกเราว่าโปรแกรมแก้ไขไม่ได้ สรุปก็คือพิมพ์ผิด เท่านั้นเอง เหอะๆๆ ไม่ใช่เรื่องเล็กๆๆนะคะ เลยอยากเตือนเพื่อนๆๆทุกคน เวลาทำสัญญาหรือเอกสารที่เกี่ยวข้องทุกใบตรวจสอบให้ละเอียดก่อนนะคะ เพราะไม่งั้นเราอาจเสียเปรียบได้ค่ะ อย่ามองข้ามเรื่องเล็กๆๆน้อยๆๆนะคะ
ปล. 1.เราไม่ได้เข้าใจผิด คิดไปเองนะคะ
     2.ที่เค้าแจ้งไว้ตารางเมตรคือพื้นที่บ้านทั้งหมด เป็นทาวน์เฮ้าส์มีพื้นที่ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 26 ต.ค. 52 18:51:37

แก้ไขเมื่อ 26 ต.ค. 52 18:48:44

จากคุณ : แม่หญิงจริงใจ
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 52 18:39:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com