Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากได้ (ห้องครัว) cabinet built in ในฝัน มีที่ไหนรับสั่งทำ ออกแบบได้บ้างไหมค่ะ (แจกกิฟ)  

วันก่อนไปเดินดูที่บุญถาวรมา กับ Global house มันก็ยังไม่ตรงตามความต้องการเลยค่ะ เนื่องจาก อยากได้แบบ built in พร้อมใช้ สามารถเอามาวางได้เลย ไม่ต้องก่ออิฐ และจัดทำตามแบบและไซส์ที่เราต้องการ  หรือว่าปูกระเบื้องอะไรอีก เท่าที่ไปดู ส่วนมากจะเป็นแบบ ต้องก่ออิฐ ปูกระเบื้อง แล้วเอาบานประตูไปใส่ ซึ่งไม่อยากได้แบบนั้น สอบถามพนักงาน เรื่องรายละเอียดเค๊าก็ให้ข้อมูลน้อยมากๆเลยค่ะ ขอให้ออกแบบคร่าวๆให้ดูเค๊าก็ไม่ค่อยจะว่าง

อยากได้ วัสดุที่ไม่ได้ทำจากไม้ ไม้อัด อยากได้เป็นสแตนเลส หรือว่าพลาสติกแข็งทนทานมากกว่า เพราะเป็นไม้กลัวว่าจะมีปัญหา เรื่องการโดนน้ำ อยากได้ประตูเปิดปิดที่เป็นแบบบานเลื่อน ในบางจุด เท่าที่ดูเป็นแบบ บานสวิง ถามพนักงานเค๊าก็บอกว่าแบบบานเลื่อนไม่มี  

ถามอีกเรื่องค่ะ เรื่องตัวดูดควัน (Hood)  เตา 4 หัว เรียงแนวยาว ควรใช้ กำลังเท่าไหร่ และใช้กี่ตัวดีค่ะ

อยากถามผู้รู้ว่ามีแหล่งที่จะหาของเหล่านี้ให้ตรงตามความต้องการได้ที่ไหนบ้างค่ะ ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : คุณหนูเจ้าแม่ไฮโซ
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 52 20:40:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com