Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าซื้อบ้านให้เรื่องระหว่างทำเล และ คุณภาพของบ้านจะเลือกอะไรครับ  

ตามหัวข้อเลยครับ ผมกำลังหาบ้าน แต่ระหว่างทำเลที่ตั้ง และคุณภาพมักจะสวนทางกันครับ บางโครงการผมชอบคุณภาพงานก่อสร้างแต่ทำเลมักจะไม่ดี พอทำเลดี เช่น มีรถสาธารณะผ่าน ไม่ต้องพึงพารถส่วนตัวอย่างเดียว คุณภาพงานก่อสร้าง เช่น วัสดุที่ใช้ก็จะด้อยลงไป ซึ่งผมก็ทราบว่าคงต้องเลือกเอาว่าจะเอาแบบไหน แต่ก็เลือกไม่ได้ซักทีครับ

เลยอยากขอถามความเห็นของเพื่อนๆครับว่า ถ้าในงบประมาณที่เท่ากันจะเลือกทำเล หรือ คุณภาพของบ้านครับ

ขอบคุณครับ :)

จากคุณ : BoY
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 52 14:22:56 A:74.52.13.66 X: TicketID:198928

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com