Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเพื่อนๆ ทุกท่านที่มีความรู้ด้านการทำห้องน้ำค่ะ  

ตอนนี้ที่บ้านกำลังซ่อมแซมค่ะ งบประมาณมีไม่มากนัก อยากจะทำห้องน้ำเพิ่ม 2 ห้อง ที่ชั้น 2 และ ชั้น 3
ที่บ้านเป็นตึกแถวเก่า ค่ะ สร้างมากว่า 20 ปีได้แล้ว ชั้นลอย กับ ชั้น 4 มีห้องน้ำเรียบร้อยแล้ว   ที่ต้องสร้างชั้น 2 และชั้น 3 ด้วย เพราะว่าอยู่กันหลายครอบครัว ในบ้านเดียวกันค่ะ เดี๋ยวต้องแย่งกันใช้ห้องน้ำ

ทีนี้เรื่องของเรื่อง เนื่องจาก เบี้ยน้อยหอยน้อย และบ้านต้องซ่อมทั้งหลังเลย งบไม่พอจ้างผู้รับเหมา ญาติๆก็เลยให้ จ้างคนงานก่อสร้างอิสระมาทำที่บ้าน 2 คน ซึ่งปกติแล้ว สองคนนี้เค้าจะเป็นลูกมือให้กับโครงการก่อสร้างบ้านอีกทีน่ะค่ะ

ญาติบอกว่าไม่เคยเห็นฝีมือแกทำห้องน้ำ ซักที แต่ช่างแกยืนยันว่าทำได้ และเคยทำมาบ่อยๆ ตอนที่แกเป็นคนงาน ที่ โครงการ

รายละเอียด ท่อน้ำดี น้ำเสีย แกก็ดูรู้นะคะ แกบอกว่าแค่เจาะพื้น และ จั๊มท่อ จาก 2 ชั้นที่มีห้องน้ำแล้ว ก็ใช่ได้ งานไม่ยาก พื้นที่บ้านเป็นคอนกรีตอย่างดี ไม่ใช่พื้นสำเร็จไม่มีปัญหาเรื่องรั่วแน่

เนื่องจากค่าแรงแกไม่แพงน่ะค่ะ ถ้าแกทำได้จริง ก็ประหยัดไปได้โขอยู่ แต่อีกใจก็ไม่แน่ใจในฝีมือ แต่ถ้าเสียเงินเยอะๆ ไปจ้างคนอื่นทั้งที่แกก็ทำได้ก็เสียดายเหมือน กัน กลัว แกเสียน้ำใจ ด้วย

รบกวนเพื่อนๆ ที่พอจะมีความรู้ด้านนี้ มีคำแนะนำไม๊คะ ตอนนี้กลุ้มมากๆ ค่ะ การซ่อมบ้านสักหลังนี่ งบมันบานปลายจริงๆ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ สำหรับทุกความเห็น ขอให้ทุกท่านรวยๆ ค่ะ

จากคุณ : พจมาร สว่างโล่ง
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 52 20:36:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com