Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยครับบ !!! สวนหินที่บ้าน เป็นแบบนี้ (มีรูปประกอบ) ทำยังไงดีครับ  

สวัสดีครับ พี่ๆห้องชายคา

คือ ที่บ้านผม เดิมเป็น พื้นดิน ธรรมดา มีกรวดบ้าง หินบ้าง

ต่อมาได้ให้คนมาถางหญ้าออกจนหมดครับ แล้วช่างก็เททรายครับ

ปรับระดับพื้นดิน จากนั้นใช้ สแลม

(ไม่แน่ใจสะกดอย่างไร ที่เป็นแผ่นเขียวๆ เหมือนใช้บังแดดอ่ะครับ)

ปูทับอีกที แล้วจึงนำแผ่นทางเดิน มาปูสลับกับหิน แรกๆ ก็สวยมากๆเลยครับ

แต่ผ่านไปสังเกตว่า มีคล้ายๆกับขี้ดิน ปุดออกมาจากหินอ่ะครับ

เหมือนยังกับมีตัวอะไรมาขนดินขึ้นมา T^T

ไม่สวยเท่าไรแล้ว แถมพอมีดิน หญ้า วัชพืช ก็เริ่มขึ้นอีก ตามรูปเลยครับ

ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรหรือครับ แล้วมีวิธีแก้ไขไหมครับ

ให้สวนหินกลับมาสวยเหมือนเดิม (ปกติ ผมรดน้ำที่สวนหินบ้างเหมือนกัน

ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะไปรดน้ำมันหรือป่าว)

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : The Phantom_Kidz
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 52 23:39:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com