Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนคุณ pinhead2000 เรื่องที่บอกว่า Safe-T-Cut อยู่ในช่วงขาลงครับ  

รบกวนคุณ pinhead 2000 เรื่องที่บอกว่า Safe-T-Cut  อยู่ในช่วงขาลง
จากกระทู้นี้ครับ
http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R8501692/R8501692.html

พอดีผมเพิ่งได้มาหนึ่งเครื่องจากงานบ้านและสวนขนาด 63 AMP.
ที่ตัดสินใจซื้อเพราะห่วงเจ้าตัวเล็กจะไปซนจิ้มโน่น แหย่นี้ และกลัวเครื่องทำน้ำอุ่นไฟรั่ว

หมายความว่าปัจจุบันนี้ไม่ต้องติดแล้วหรือครับ เป็นเพราะว่าแต่ละบ้านมี
สายดิน หรือเพราะอะไรครับ กลัวว่าซื้อมาแล้วจะกลายเป็นเสียเงินเปล่า
หรือหากติดไปแล้วจะไปกระทบกับอุปกรณ์อื่น หมายถึงว่าการทำงานของ
ตู้รวมวงจรไฟ (เรียกถูกเปล่าหว่า) กับสายดินมันก็ช่วยป้องกันดีอยู่แล้ว
ถ้าไปเพิ่มเจ้า Safe-T-Cut  อาจทำให้ระบบมันขัดกัน

ช่วยขยายความอีกนิดครับ ถ้าSafe-T-Cut  ไม่ได้ช่วยอะไรเลยจะได้ไม่ติด
หรือหากมีอุปกรณ์อื่นที่ดีกว่านี้ในการป้องกันไฟดูดไฟช๊อต รบกวนแนะนำ
ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : iStuff
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 52 08:14:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com