Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บ้านจ้างเขาสร้างใกล้เสร็จแล้ว ขอขอบคุณ เพื่อนๆสมาชิก พร้อมของฝากแนะนำหนังสือสร้างบ้านครับ  

ช่วงปี 2550 - 2551 ได้เข้ามาหาความรู้เตรียมสร้างบ้านในห้องชายคา ได้ประโยชน์เป็นอย่างมาก และเริ่มสร้างเมื่อต้นปีนี้ ตอนนี้ใกล้เสร็จแล้วครับ

ขอขอบคุณ คุณต้นโพธิ์ ตันไทร เราได้ติดตั้งระบบน้ำแบบครบวงจร ตามที่แนะนำ ประมาณปลายเดือนนี้จะเริ่มทดสอบครับ รอรั้วเสร็จก่อนถึงจะติดปั๋มน้ำ ช่างของบริษัทรับสร้างบ้านซึ่งติดตั้งระบบน้ำมานานมาก ยังบอกว่าเคยได้ยินแต่ไม่เคยทำ ก็ได้ลองทำที่บ้านผมละครับ
ขอขอบคุณ คุณ Pinehead2000 ระบบไฟก็ตัดสินใจเป็น 1เฟส ตามทีแนะนำ
ขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่ทำให้ห้องชายคาเป็นประโยชน์แก่สมาชิก และขอตอบแทนด้วยการแนะนำหนังสือที่ได้อ่านประกอบ การสร้างบ้าน เพื่อเป็นประโยช์นกับเพื่อนสมาชิกที่กำลังจะสร้างบ้านหรือซ่อมแซมบ้าน

จากคุณ : siamsilkroad
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 52 23:44:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com